วันที่ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2556 อธิบดีสงฆ์วัดมหาธาตุยุวราชรังสฤษฎิ์ เป็นประธานเปิดป้ายอภิธรรมโชติกะวิทยาลัย เวลา 09.59 น. หน้าอาคารเรียนอภิธรรมโชติกะวิทยาลัย คณะอภิธรรมบัณฑิต ศิษย์เก่า โดยการนำของคุณณรงค์ และ ดร.ศุลีมาศ สุทธิสัมพัทน์ และคณะได้ดำเนินการบูรณะปฏิสังขรณ์ จนแล้วเสร็จ จึงจัดพิธีเปิดป้ายถวายอาคาร พระสงฆ์ทรงสมณศักดิ์ 10 รูป เจริญชัยมงคลคาถา และเจริญพระพุทธมนต์ และอธิบดีสงฆ์ ทำพิธีเจิมป้ายมูลนิธิอภิธรรมประเทศไทย มอบของที่ระลึกแด่เจ้าภาพสร้างอาคาร ถวายภัตตาหารเพล พระสงฆ์ 183 รูป บริการอาหารโต๊ะจีน 30 โต๊ะ อาหารบุฟเฟ่ 20 จุด มีผู้เข้าร่วมงานพิธี 1,000 รูป/คนโดยประมาณ คณะเจ้าภาพได้นำเงินที่รับบริจาค ถวายสมทบให้แก่วัดมหาธาตุฯ จำนวน 1,800,000 บาท เพื่อสนับสนุนการจัดการศึกษาของวัด เข้าชมภาพกิจกรรม=> sdrv.ms/11rvPjT