![]() |
บุคลากรมหาวิทยาลัยประกอบพิธีทำสามีจิกรรมและไหว้ครู | ||
วันที่ ๐๘/๐๘/๒๐๑๓ | เข้าชม : ๒๒๘๕ ครั้ง | |
วันพฤหัสบดีที่ ๘ สิงหาคม ๒๕๕๖ พระธรรมสุธี นายกสภามหาวิทยาลัย เจ้าอาวาสวัดมหาธาตุฯ พระพรหมบัณฑิต กรรมการมหาเถรสมาคม อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย พร้อมด้วยผู้บริหารระดับสูง ส่วนกลาง วิทยาเขต วิทยาลัยสงฆ์ คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และพระนิสิต นิสิต ของมหาวิทยาลัย ประกอบพิธีสามีจิกรรม พระมหาเถระ ผู้บริหาร และทำพิธีไหว้ครู ซึ่งคณะองค์กรนิสิต พระนิสิต นิสิตคฤหัสถ์ ของมหาวิทยาลัย ถือเป็นวัตรปฏิบัติที่พึงกระทำในช่วงเทศกาลเข้าพรรษา ในการนี้ มีการมอบรางวัลประกวดบทกลอนสรรเสริญพระคุณแม่ โดยนิสิตได้ส่งเข้าประกวด กองกิจการนิสิต สำนักงานอธิการบดี เป็นผู้คัดเลือกและประสานงานจัดกิจกรรมนี้ขึ้น กิจกรรมครั้งนี้ได้จัดขึ้นที่ ขอขอบคุณภาพ/ข่าวจาก Facebook บัญชา นารี เจ้าหน้าที่บันทึกข้อมูล กองกิจการนิสิต |
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |