![]() |
รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ร่วมงานฉลองครบรอบ ๑๓๐๐ ปี ของปรมาจารย์เหว่ยหล่าง (Hui Neng) | ||
วันที่ ๐๔/๐๙/๒๐๑๓ | เข้าชม : ๒๖๕๒ ครั้ง | |
วันที่ ๔ กันยายน ๒๕๕๖ พระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ (ไสว) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ผจล.วัดอรุณฯ และคณะ ได้รับมอบหมายจากพระพรหมบัณฑิต อธิการบดี ให้เข้าร่วมงานฉลองครบรอบ ๑๓๐๐ ปี ปรมาจารย์เหว่ย หล่าง (Hui Neng) ณ เมืองกว่างโจว มณฑลกวางตุ้ง ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน ในพิธีฉลองครบรอบ ๑๓๐๐ ปี ดังกล่าว มีประมุขสงฆ์ ผู้แทนคณะสงฆ์จากประเทศต่าง ๆ จำนวน ๕ ประเทศเข้าร่วมงาน และทางผู้จัดงานได้จัดมีการเสนอบทความทางวิชาการเกี่ยวกับหลักคำสอนของปรมาจารย์เหว่ย หล่าง ด้วย
|
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |