![]() |
รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศเข้าร่วมประชุมนานาชาติ ณ ประเทศเมียนมาร์ | ||
วันที่ ๑๘/๑๒/๒๐๑๓ | เข้าชม : ๑๙๖๔ ครั้ง | |
วันที่ ๑๕ ธันวาคม ๒๕๕๖ พระโสภณวชิราภรณ์ (ไสว) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ผจล.ฯ วัดอรุณ เข้าร่วมประชุมและเป็นวิทยากรปาฐกถาพิเศษ ในการประชุมนานาชาติ เรื่อง “International Conference on Buddhist Meditation Practices and Psychology focusing on Emotions (Cittānupassanā)” ระหว่างวันที่ ๑๔-๑๖ ธันวาคม ณ มหาวิทยาลัยเผยแผ่พระพุทธศาสนาเถรวาท เมืองย่างกุ้ง ประเทศเมียนมาร์ มีผู้เข้าร่วมประชุมจากนานาชาติ ทั้งนักวิชาการและนักศึกษา จำนวน ๓๐๐ รูป/คน โดยมีคณะผู้ติดตามรองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศไปร่วมประชุมในครั้งนี้ประกอบด้วย ผศ.ดร.สิริวัฒน์ ศรีเครือดง ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายกิจการทั่วไป พระ ดร.แสงเฮือง นรินฺโท นักวิชาการศึกษา นายสมรรถชัย มั่งคำมี นักวิเทศสัมพันธ์
|
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |