เมื่อวันที่ ๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๗ เวลา ๑๙.๐๐ น. สถาบันวิจัยพุทธศาสตร์ นำโดย พระมหาสุทิตย์ อาภากโร,ดร. ผู้อำนวยการ พระมหาลี ลกฺขณญาโณ รองผู้อำนวยการ นายสุธีทัศน์ สุโท รองผู้อำนวยการ พร้อมด้วยบุคลากรสถาบันวิจัยพุทธศาสตร์ ร่วมกับคณะพุทธศาสตร์ ได้เป็นเจ้าภาพพิธีสวดพระอภิธรรมบำเพ็ญกุศลอุทิศถวายเจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (เกี่ยว อุปเสโณ) อดีตประธานคณะผู้ปฏิบัติหน้าที่สมเด็จพระสังฆราช,เจ้าอาวาสวัดสระเกศ ณ วัดสระเกศราชวรมหาวิหาร กรุงเทพมหานคร