![]() |
"มจร.-โรงเรียนขุนควร"พะเยาทำเอ็มโอยู จัดบริการวิชาการแก่ชุมชน-เครือข่ายคุณธรรมจริยธรรม | ||
วันที่ ๑๓/๐๖/๒๐๑๔ | เข้าชม : ๒๐๑๕ ครั้ง | |
พระราชปริยัติ ผอ.สำนักวิชาการ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย (มจร.) วิทยาเขตพะเยา และรองเจ้าคณะจังหวัดพะเยา เปิดเผยว่า มหาจุฬาฯ วิทยาเขตพะเยา โดยสำนักวิชาการ ร่วมกับโรงเรียน ขุนควรวิทยาคม อ.ปง จ.พะเยา ทำบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการกับการบริการวิชาการแก่ชุมชน เครือข่ายคุณธรรมจริยธรรม สำหรับบันทึกข้อตกลงความร่วมมือดังกล่าวมีเจตนารมณ์ในการดำเนินงานที่เป็นสาระสำคัญ คือ เพื่อส่งเสริม สนับสนุนกระบวนการพัฒนาคุณธรรม จริยธรรม และสร้างองค์ความรู้ด้านคุณธรรม เพื่อพัฒนาโรงเรียนให้เป็นโรงเรียนต้นแบบคุณธรรม และมีศักยภาพในการสร้างและพัฒนาเครือข่ายด้านคุณธรรม จริยธรรมได้ด้วยตนเองอย่างยั่งยืน ขณะเดียวกันมีแนวทางด้านการฟื้นฟูและสืบสานภูมิปัญญาท้องถิ่นล้านนาเพื่อให้เกิดความเข้มแข็งด้านวัฒนธรรมของชุมชนด้วย ที่มา; หนังสือพิมพ์ข่าวสด 13 มิถุนายน 2557 ข้อมูล; สมหมาย สุภาษิต |
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||
![]() ![]() |