![]() |
ฝ่ายต่างประเทศ มจร ประชุมนิสิตต่างประเทศ | ||
วันที่ ๒๓/๐๗/๒๐๑๔ | เข้าชม : ๑๗๔๘ ครั้ง | |
๒๒ กรกฎาคม ๒๕๕๗ พระโสภณวชิราภรณ์ (ไสว) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ผจล.วัดอรุณฯ เป็นประธานประชุมนิสิตต่างประเทศ ของ มจร ส่วนกลางทั้งระดับปริญญาตรี โท และเอก เพื่อทำความเข้าใจ และชี้แจงระเบียบ ข้อบังคับต่าง ๆ ของมหาวิทยาลัย ตลอดทั้งประเพณี วัฒนธรรมอันดีงามของสังคมและคณะสงฆ์ไทย พร้อมกันนี้ ได้เชิญส่วนงานที่เกี่ยวข้องมาพบปะให้ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับการจัดการศึกษาสำหรับชาวต่างชาติ ได้แก่ พระราชวรมุนี รักษาการรองอธิการบดีฝ่ายกิจการนิสิต พระครูวินัยธรสมุทร ถาวรธมฺโม รักษาการผู้อำนวยการสำนักทะเบียนและวัดผล และ ร.ต.อ. หญิง สมมาตร พึ่งพวง รองสาวัตรตรวจคนเข้าเมือง (ตม.) พระนครศรีอยุธยา มาให้ข้อมูลเรื่องการพักอาศัยของชาวต่างชาติตามกฎหมายไทย ในการนี้ ตัวแทนนิสิต่างประเทศได้พร้อมใจกันทำสามีจิกรรมแด่รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ เนื่องในเทศกาลเข้าพรรษา การทำสามีจิกรรมเป็นประเพณีปฏิบัติดีงาม เป็นวัตรปฏิบัติที่ผู้น้อยจะพึงปฏิบัติต่อพระเถระผู้ใหญ่
ภาพ/ข่าว: กรนัน ขันวัง ฝ่ายประชาสัมพัน สมรรถชัย มั่งคำมี กองวิเทศสัมพันธ์
|
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |