วันอังคาร ที่ ๒๑ เมษายน พ.ศ.๒๕๕๘ เวลา ๑๔.๓๐ น.อ้างอิง*[พระพรหมบัณฑิต] (ป.ธ.๙, ศ.,ดร.) กรรมการมหาเถรสมาคม เจ้าคณะภาค ๒ อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย เจ้าอาวาสวัดประยุรวงศาวาสวรวิหาร เป็นประธานเปิดการประชุมคณะกรรมการอำนวยการพระสอนศีลธรรมในโรงเรียน ครั้งที่ ๒/๒๕๕๘ ณ ห้องประชุม ๔๐๑ ชั้น ๔ อาคารสำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหาจุฬลงกรณราชวิทยาลัย ตำบลลำไทร อำเภอวังน้อย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ในการประชุมคณะกรรมการอำนวยการพระสอนศีลธรรมในโรงเรียนในครั้งนี้ มีผู้เข้าร่วมประชุม จำนวน ๗๕ รูป/คน ซึ่งมี ศูนย์อำนวยการจำนวน ๒๒ แห่งทั่วประเทศ ๑๘ ภาคส่วนการปกครองคณะสงฆ์ ครอบคลุมทั้ง ๗๗ จังหวัด มีพระสอนศีลธรรมในโรงเรียน จำนวน ๑๘,๐๐๐ รูป มีโรงเรียนที่มีพระไปสอนตามสถานศึกษา จำนวน ๑๒,๒๘๕ โรงเรียน มีนักเรียนที่ได้รับการปลูกฝังคุณธรรมจริยธรรม จำนวน ๑,๓๗๙,๐๑๗ คน
ข่าว/ภาพ : พระมหาผล วิเชฏฺฐสมโณ พระพรหมบัณฑิต นำบูชาพระรัตนตรัย พระครูปลัดสุวัฒนบัณฑิตคุณ กล่าวรายงานต่อที่ประชุม
คณะกรรมการอำนวยการพระสอนศีลธรรมประชุมตามเอกสารวาระการประชุม