![]() |
เจ้าคณะจังหวัดสิงห์บุรีเยี่ยมพระธรรมทูตรุ่นที่ ๒๑ ปฏิบัติวิปัสสนากัมมัฏฐาน | ||
วันที่ ๒๒/๐๔/๒๐๑๕ | เข้าชม : ๑๒๐๔ ครั้ง | |
ในการนี้ พระเทพปริยัติสุธี ได้ให้โอวาทเพื่อเป็นกำลังใจและร่วมปฏิบัติวิปัสสนากัมมัฏฐานกับว่าที่พระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๒๑ เฉลิมพระเกียรติฯ ทั้งภาคเช้า และค่ำ พร้อมกันนี้ยังเป็นเจ้าภาพถวายภัตตาหารร่วมกับคณะพระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๑๙ และคณะอุบาสกอุบาสิกาทั่วไปที่มาร่วมทำบุญ
|
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |