๓ กันยายน ๒๕๕๘ พระโสภณวชิราภรณ์ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพระธรรมทูต ผจล.วัดอรุณฯ พร้อมด้วยพระมหาสุรศักดิ์ ปจฺจนฺตเสโน รองคณบดีคณะพุทธศาสตร์ และคณะ ร่วมงานเปิดศูนย์วัฒนธรรม พระธรรมาจารย์มิ่ง หยาง ซึ่งแหล่งเรียนรู้วัฒนธรรมด้านพระพุทธศาสนา และศูนย์หนังสือหลักคำสอนของพระธรรมาจารย์มิ่ง หย่าง ณ เมืองฟูวโจว มณฑลฟูวเจี้ยน โดยได้ปรับปรุงบ้านเกิดของท่านทำเป็นศูนย์ดังกล่าว และใช้เป็นศูนย์กลางการติดต่อประสานงานด้านพระพุทธศาสนาของมณฑลฟูเจี้ยนอีกด้วย