![]() |
ครุศาสตร์ เยี่ยมชม สถาบันสมทบ มจร ในสิงค์โปร | ||
วันที่ ๒๙/๐๕/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๕๑๖๓ ครั้ง | |
เมื่อวันที่ 18-20 พ.ค. 54 ผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ คณะครุศาสตร์ ได้เดินทางไปเยี่ยมชมและแลกเปลี่ยนเรียนรู้เกี่ยวกับการจัดการศึกษาทางพระพุทธศาสนา ณ สถาบันสมทบมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ณ ประเทศสิงค์โปร์ โดยการนำของ พระครูสุตกิจบริหาร รองอธิการบดีฝ่ายวางแผนและพัฒนา ซึ่งได้รับการติดต่อประสานงานโดยพระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ มีผู้เข้าร่วมเดินทางครั้งนี้ จำนวน 39 รูป/คน จากการแลกเปลี่ยนเรียนรู้เกี่ยวกับการจัดการศึกษาทำให้ได้มุมมองในการดำเนินการจัดการเรียนการสอน การวิจัย การบริการวิชาการ และการทำนุบำรุงศิลปวัฒนธรรมซึ่งเป็น พันธกิจของมหาวิทยาลัย โดยเฉพาะการจัดหาสิ่งสนับสนุนการเรียนรู้เพื่อเอื้อต่อการเรียนรู้ของนิสิต เช่น การจัดห้องสมุด การจัดกิจกรรมเสริมหลักสูตร วิธีการบริการวิชาการแก่สังคม เป็นต้น
|
แหล่งข่าว : คณะครุศาสตร์ | ||
![]() ![]() |