เมื่อวันที่ 15 กรกฎาคม 2554 เวลา 15.50 น. (เวลาท้องถิ่น) พระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย แลคณะ ในนามผู้แทนของมหาวิทยาลัย เดินทางไปมอบถวายปริญญาพุทธศาสตรดุษฎีบัณฑิตกิตติศักดิ์ สาขาพระพุทธศาสนา แด่พระธรรมาจารย์ซุท วู ฟูง (Most Ven. Suit Woo Foong) ณ วัดกวน ยิม เทง ประเทศสิงคโปร์ ประวัติโดยย่อ พระธรรมาจารย์ซุท วู ฟูง อายุ 90 ปี เกิดเมื่อปี 1921 ที่ประเทศจีน ท่านบรรพชาศึกษาธรรมะเมื่ออายุ 12 ปี ได้อุปสมบทเมื่อปี 1941 ท่านได้ก่อสร้างและบูรณะวัดฟัท ชาง, วัดกวน ยิม เทง ที่ประเทศสิงคโปร์ และวัดนิกายเซนจวงเตอ ที่ประเทศจีน ท่านได้ตำรงตำแหน่งหลายๆ ตำแหน่ง เช่น รองประธานสหพันพุทธศาสนาสิงคโปร์ รองประธานสถานพยาบาลพุทธศาสนาสิงคโปร์ เป็นสมาชิกของสภาสงฆ์โลกและสมาชิกสภาสงฆ์จีนโลก ท่านได้จัดกิจกรรมช่วยเหลือสังคมเป็นประจำ สนับสนุนกองทุนผู้สูงอายุทุกปี ท่านได้เข้าร่วมการประชุมนานาชาติทั้งในประเทศและต่างประเทศหลายครั้ง ท่านได้ข่วยเหลือและสนับสนุนการศึกษาพระสงฆ์ในประเทศสิงคโปร์และไต้หวัน และอุปภัมภ์ให้พระสงฆ์จีนได้ศึกษาที่ มจร พระธรรมจารย์ซุท วู ฟูง เป็นพระสงฆ์ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ ความเมตตา กรุณาของท่าน ทำให้ชาวพุทธทั่วไปให้ความเคารพนับถือ ปัจจุบันนี้ท่านเป็นเจ้าอาวาสวัดกวน ยิม เทง ประเทศสิงคโปร์ ตามอัจฉริยภาพด้านวิชาการและความดีของท่านที่กล่าวข้างต้น ท่านเป็นพระสงฆ์ที่สร้างคุณประโยชน์ให้สังคมมากมาย ทั้งในประเทศและต่างประเทศ