![]() |
อาทิตย์ ที่ ๒๕ ก.ย. ๕๔ ขอเชิญร่วมสืบสานประเพณี พิธีทำบุญถวายสลากภัตต์ และกวนข้าวกระยาสารท | ||
วันที่ ๒๑/๐๙/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๖๓๗๙ ครั้ง | |
ฝ่ายธรรมวิจัย มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ขอเชิญร่วมสืบสานประเพณี “พิธีทำบุญถวายสลากภัตต์ และกวนข้าวกระยาสารท” ณ อาคารหอฉัน มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย วังน้อย วันที่ ๒๕ กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๔ เริ่มเวลา ๐๘.๓๐ น. เป็นต้นไป จนถึง เวลา ๑๒.๐๐ น.รถออกจากวัดมหาธาตุ ฝั่งท่าพระจันทร์ เวลา ๐๗.๐๐ น. กลับ เวลา ๑๓.๓๐ น. กิจกรรมประกอบด้วยการแสดงพระธรรมเทศนา เรื่อง "อานิสงฆ์การทำบุญสลากภัต" การเจริญพระพุทธมนต์ และพิธีกวนข้าวกระยาสารท ถวายภัตตาหารเพลแก่พระสงฆ์ จำนวน ๑๕๐ รูป และรับประทานอาหารร่วมกัน พระสงฆ์อนุโมทนา เสร็จพิธี ข่าวโดยพระมหาศรีทนต์ สมจาโร ผู้อำนวยการส่วนหอสมุดกลาง |
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||
![]() ![]() |