![]() |
โครงการ ศรีสะเกษร่วมใจ ช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม 2554 | ||
วันที่ ๑๖/๑๐/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๕๑๑๙ ครั้ง | |
คณะสงฆ์จังหวัดศรีสะเกษ พร้อมด้วย มจร.ห้องเรียนจังหวัดศรีสะเกษ ส่วนราชการ และพี่น้องชาวจังหวัดศรีสะเกษ ได้ร่วมใจช่วยภัยน้ำท่วม 54 นำข้าวสาร 70 ตัน รวมสิ่งของบริจาค ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม 6 จังหวัดที่วิกฤติที่สุด ซึ่งประกอบไปด้วย 1. จังหวัดพระนครศรีอยุธยา จำนวน 2 คันรถ 2. จังหวัดอ่างทอง จำนวน 2 คันรถ 3. จังหวัดอุทัยธานี จำนวน 1 คันรถ 4. จังหวัดนครนายก จำนวน 1 คันรถ 5. จังหวัดลพบุรี จำนวน 1 คันรถ 6. จังหวัดชัยนาท จำนวน 1 คันรถ โดยพิธีปล่อยคารวานในโครงการครั้งนี้จัดที่วัดมหาพุทธาราม (วัดพระโต) อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ ซึ่งมีนายพรศักดิ์ เจริญประเสริฐ รมช.เกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานปล่อยขบวนรถขนส่งสิ่งของที่ได้รับบริจาค ตามโครงการศรีสะเกษร่วมใจช่วยภัยน้ำท่วม 2554 โดยมี พระราชกิตติรังษี เจ้าคณะจังหวัดศรีสะเกษ / ประธานกรรมการบริหารโครงการขยายห้องเรียนจังหวัดศรีรสะเกษ พร้อมด้วย นายสมศักดิ์ สุวรรณสุจริต ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ พระราชธรรมสารสุธี รองเจ้าคณะจังหวัดศรีสะเกษ / ผู้ำอำนวยการห้องเรียนจังหวัดศรีสะเกษ นำคณะสงฆ์มาช่วยกันคัดแยกและบรรจุสิ่งของที่ได้รับบริจาคมาจัดให้เป็นหมวด หมู่ ร่วมกับ คณาจารย์ เจ้าหน้าที่จาก มจร.ห้องเรียนจังหวัดศรีสะเกษ, จ้าหน้าที่ อปพร. และทหารพรานจากหน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 23 ช่วยกันลำเลียงขนย้ายสิ่งของช่วยเหลือขึ้นรถบรรทุก ซึ่งได้รับการสนับสนุนจากมณฑลทหารบกที่ 22 จ.อุบลราชธานี จำนวน 4 คัน จากหน่วยพัฒนาการเคลื่อนที่ 53 จำนวน 1 คัน จากหน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 23 จำนวน 1 คัน และจากสำนักงานสหกรณ์เมืองศรีสะเกษ จำนวน 2 คัน โดยเริ่มออกเดินทางจากจังหวัดศรีสะเกษเมื่อเวลาประมาณ 16.30 น. ซึ่งแต่ละคันก็มีทั้ง พระสงฆ์ เจ้าหน้าที่ อปพร. ทหาร พร้อมด้วยพนักงานขับรถได้เดินทางไปยังจุดต่างๆ ที่ได้ประสานงานไว้แล้ว เพื่อทีจะำนำเครื่องอุปโภคบริโภคไปมอบให้ผู้ประสบภัยดังกล่าว ชมภาพช่วยน้ำท่วมเพิ่มเติมได้ข้างล่างนี้ |
แหล่งข่าว : โครงการขยายห้องเรียนวิทยาเขตอุบลราชธานี จังหวัดศรีสะเกษ | ||
![]() ![]() |