เมื่อวันที่ ๔ พ.ย.๒๕๕๔ ที่วัดซินนิโยเอน ประเทศญี่ปุ่น สมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ เจ้าอาวาสวัดปากน้ำ ภาษีเจริญ กรรมการมหาเถรสมาคม ในฐานะเจ้าคณะใหญ่หนเหนือ เป็นประธานรับมอบเงิน จำนวน ๕ ล้านเยน หรือประมาณกว่า ๒ ล้านบาท จากท่านอิโต ซินโซ ประมุขสงฆ์นิกายซินนิโยเอนแห่งประเทศญี่ปุ่น เพื่อช่วยเหลือวัดและผู้ประสบภัยน้ำท่วมในพื้นที่ประเทศไทย
ค้นข่าว : พระมหาสุรไกร ชินพุทฺธิสิริ
แหล่งข่าว : http://www.thairath.co.th/content/edu/214177