![]() |
มจร.ห้องเรียนจังหวัดศรีสะเกษ ขอมุทิตาจิตแด่ | ||
วันที่ ๐๒/๑๒/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๓๘๘๗ ครั้ง | |
เนื่องด้วย พระครูศรีวัฒนเมธี (สัณหวัตร สณฺหวฑฺฒโน) รองเจ้าคณะจังหวัดยโสธร ซึ่งเป็นที่ปรึกษาผู้อำนวยการ/อาจารย์พิเศษ มจร.ห้องเรียนจังหวัดศรีสะเกษ ได้รับพระกรุณาโปรดเกล้าฯ ตั้งสมณศักดิ์ เป็นพระราชาชั้นสามัญที่ "พระอุดมปัญญาภรณ์" เนื่อง ในโอกาสพระราชพิธีเฉลิมพระชนมพรรษา ๗ รอบ ๘๔ พรรษา ในวันที่ ๕ ธ.ค. ๒๕๕๔ ที่จะถึงนี้ เพื่อแสดงมุทิตาสักการะเนื่องในโอกาสสำคัญอย่างยิ่ง ในฐานะที่ท่านได้ช่วยงานคณะสงฆ์จังหวัดศรีสะเกษและห้องเรียนจังหวัดศรีสะเกษ อย่างมากมายหลายอย่าง จึงขอแสดงมุทิตาจิตต่อท่านด้วยความเคารพยิ่ง ซึ่งมีกำหนดจะจัดพิธีต้อนรับสัญญาบัตร พัดยศพระราชาคณะชั้นสามัญเปรียญในวันที่ ๘ ธันวาคม ๒๕๕๔ ณ วัดอัมพวัน ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดยโสธร |
แหล่งข่าว : โครงการขยายห้องเรียนวิทยาเขตอุบลราชธานี จังหวัดศรีสะเกษ | ||
![]() ![]() |