วันที่ 4 ธันวาคม 2554 เวลา 16.30 น. พระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย เดินทางไปต้อนรับ พระอธิการหลวงจอม จากวัดปาเซต์ สิบสองปันนา ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน ณ ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ พระอธิการหลวงจอม ได้รับพระราชทานตั้งสมณศักดิ์ เป็นพระราชาคณะชั้นสามัญ ที่ พระปัญญารังษี ในมหามงคลวโรกาสพระราชพิธีเฉลิมพระชนมพรรษา 84 พรรษา วันที่ 5 ธันวาคม 2554