![]() |
พระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๑๘ เข้าสู่การอบรมภาควิปัสสนากรรมฐาน | ||
วันที่ ๐๙/๐๔/๒๐๑๒ | เข้าชม : ๒๖๘๘ ครั้ง | |
![]() เมื่อวันที่ ๒๕ มีนาคม ๒๕๕๕ พระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ได้เดินทางไปตรวจเยี่ยมผู้เข้ารับการอบรมโครงการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๑๘ เฉลิมพระเกียรติฯ จำนวน ๙๐ รูป โดยตั้งแต่วันที่ ๒๕ มีนาคม ถึงวันที่ ๒๔ เมษายน จะเป็นช่วงฝึกอบรมภาควิปัสสนากรรมฐานภายใต้การกำกับดูแลของพระวิปัสสนาจารย์อย่างเข้มข้นเป็นระยะเวลารวม ๓๐ วัน
จึงขอประชาสัมพันธ์ถึงพระเถรานุเถระ พระธรรมทูตที่เคยผ่านการอบรมตามหลักสูตรนี้ ตลอดถึงประชาชนผู้มีจิตศรัทธาร่วมบริจาคอุปถัมภ์โครงการได้ดังต่อไปนี้
๑. เป็นเจ้าภาพร่วมสร้างกุฏิพุทธชยันตี ๒,๖๐๐ ปี บริจาคตามศรัทธา
๒. เป็นเจ้าภาพถวายภัตตาหาร น้ำปานะ คิลานเภสัช ภาควิปัสสนากรรมฐาน วันละ ๑๕,๐๐๐ บาท หรือตามกำลังศรัทธา
โดยแจ้งความประสงค์บริจาคสนับสนุนโครงการฯได้ที่
๑. กองวิเทศสัมพันธ์ สำนักงานอธิการบดี ม.มหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา โทร. ๐ ๓๕๒๔ ๘๐๖๕ มือถือ ๐๘ ๑๓๗๑ ๘๘๑๒, ๐๘ ๕๘๔๘ ๗๖๕๙
๒. ฝ่ายธรรมวิจัย ห้อง ๑๐๖ อาคารมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย วัดมหาธาตุ ท่าพระจันทร์ กรุงเทพฯ ตั้งแต่เวลา ๐๘.๐๐ - ๒๐.๓๐ น. ทุกวัน ไม่เว้นวันหยุดราชการ โทร ๐ ๒๒๒๑ ๔๘๕๙, ๐ ๒๒๒๖ ๖๐๒๗
๓. หรือ โอนเข้า
ธนาคาร : ทหารไทย จำกัด สาขามหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์-ท่าพระจันทร์
ชื่อบัญชี : มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย
เลขบัญชี: ๑๕๕ ๒ ๐๓๖๗๘ ๐
การบริจาคทุกครั้ง ทางมหาวิทยาลัยจะออกใบอนุโมทนาบัตร สามารถนำไปลดย่อนภาษีได้ |
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |