![]() |
รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการประชุมติดตามงานกลุ่มงานวิชาการในกำกับไตรมาสสาม | ||
วันที่ ๐๙/๐๕/๒๐๑๒ | เข้าชม : ๕๑๔๑ ครั้ง | |
วันนี้ (๙ พฤษภาคม ๕๕) พระศรีคัมภีรญาณ, รศ.ดร. รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ได้เรียกประชุมกลุ่มงานฝ่ายปฏิบัติการในกำกับ ประกอบด้วยสำนักหอสมุดและเทคโนโลยีสารสนเทศ กองวิชาการ กองทะเบียนและวัดผล และสถาบันภาษา เพื่อติดตามและงานตามภาระงานของมหาวิทยาลัย และงานที่ได้มอบหมายให้ฝ่ายปฏิบัติการกลุ่มต่างๆ ได้ไปดำเนินการตามนโยบายเร่งด่วนของมหาวิทยาลัย โดยมีเจ้าหน้าที่ฝ่ายปฏิบัติเข้าร่วมประชุมทั้งสิ้นกว่า ๖๐ รูป/คน นอกจากนี้ รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการได้มอบนโยบายเพิ่มเติมให้กลุ่มงานต่างๆ ไปดำเนินการ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง การเตรียมการให้สอดรับกับประชาคมอาเซียนที่จะมาถึงในปี ๒๕๕๘ เช่น การแปลหนังสือ และเอกสารต่างๆ ของมหาวิทยาลัยเป็นภาษาอังกฤษ การปรับปรุงระบบเวปไซต์ การปรับระบบเทียบโอนหน่วยกิตให้สอดรับกับประชาคมอาเซียน รวมไปถึงการดำเนินการเตรียมการจัดตั้งสถาบันภาษาให้เป็นหน่วยงานหนึ่งของมหาวิทยาลัย เพื่อให้สอดรับประชาคมอาเซียน และตอบสนองการพัฒนาผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนิสิตของมหาวิทยาลัยให้มีทักษะการใช้ภาษาได้มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น
อนึ่ง การประชุมเพื่อติดตามงาน และมอบนโยบายในครั้งนี้ มีเป้าหมายเพื่อให้การทำงานในไตรมาสที่ ๓ ของฝ่ายวิชาการมีประสิทธิภาพ และประสิทธิผลมากยิ่งขึ้น การดำเนินการประชุมงานด้านวิชาการของฝ่ายปฏิบัติการจะควบคู่ไปกับการประชุมผู้บริหารฝ่ายวิชาการทั้งส่วนกลางและวิทยาเขต ซึ่งได้มีการประชุมมาอย่างต่อเนื่องทั้งในระดับคณะ และรวมกับวิทยาเขต และวิทยาลัยสงฆ์ อันจะส่งผลในเชิงบวกต่อการสื่อสารทิศทางในการบริหารงานวิชาการของมหาวิทยาลัย และนโยบายที่สำคัญต่างๆ ของมหาวิทยาลัย ให้ผู้บริหารทั้งสองกลุ่มมีทิศทางในการทำงานด้านวิชาการเป็นหนึ่งเดียวและสอดคล้องในทิศทางเดียวกัน |
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||
![]() ![]() |