เช้าวันนี้ (๓๐ พ.ค. ๕๕) เวลา ๐๘.๓๐ น. ผู้สอบผ่านการคัดเลือกเป็นนิสิตใหม่คณะครุศาสตร์ ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๕ ได้เข้ารายงานตัวและขึ้นทะเบียนเป็นนิสิตใหม่ ณ ห้อง B ๓๑๑ อาคารเรียนรวม มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย วังน้อย อยุธยา โดยมี คณาจารย์ประจำคณะครุศาสตร์ ร่วมกับ เจ้าหน้าที่กองทะเบียนและวัดผลให้การต้อนรับและแนะนำเกี่ยวกับขั้นตอนการลงทะเบียน ระบบการศึกษา ที่พัก และการเดิน
ผู้ที่สอบผ่านการคัดเลือกที่ยังไม่ขึ้นทะเบียนเป็นนิสิต ขอให้ติดต่อที่กองทะเบียนและวัดผล ด่วน....
พระสรวิชญ์ อภิปญฺโญ อาจารย์ประจำคณะครุศาสตร์ มจร รายงาน ๓๐ พ.ค. ๕๕