บ่ายวันนี้ (5 มิ.ย. 55 ) เวลา 13.00-14.30 น. พระครูปลัดมารุต วรมงฺคโล,ผศ.ดร. คณบดีคณะครุศาสตร์ มจร. เป็นประธานประชุมคณาจารย์และเจ้าหน้าที่ประจำคณะครุศาสตร์ เพื่อระดมความเห็นเกี่ยวกับแนวทางการพัฒนาการเรียนการสอนและการส่งเสริมกิจกรรมนิสิต ซึ่งปีนี้ มีผู้สมัครสอบคัดเลือกเข้ามาเรียนในคณะครุศาสตร์ จำนวน 182 รูป/คน สอบผ่านข้อเขียนและสัมภาษณ์ จำนวน 168 รูป/คน ที่ประชุมได้นำเสนอประเด็นสำคัญเพื่อพัฒนาการจัดการเรียนการสอนและการส่งเสริมกิจกรรมนิสิต เช่น แนวทางการจัดตั้งศูนย์ให้คำปรึกษาและแนะแนว คณะครุศาสตร์ ,การประเมินคุณภาพการศึกษาของภาควิชาและคณะ และการจัดงานประจำปี เป็นต้น ส่วนการปฐมนิเทศนิสิตใหม่และการไหว้ครูของนิสิต (เฉพาะคณะครุศาสตร์)กำหนดจัดในวันพฤหัสบดีที่ 14 มิถุนายน 2555 ณ ห้องประชุมเธียรเตอร์ โซน B อาคารเรียนรวม มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย อยุธยา
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย วังน้อย อาคารเรียนรวม โซน ซี (zone C) ตำบลลำไทร อำเภอวังน้อย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา, 13170 โทรศัพท์ : 035-248-094
พระสรวิชญ์ อภิปญฺโญ อาจารย์ประจำภาควิชาปริยัติธรรมและจริยศึกษา คณะครุศาสตร์ มจร รายงาน 5 มิ.ย. 55