![]() |
มจร.วิทยาเขตพะเยา จัดงานบวชป่าสืบชะตากล้าไม้ | ||
วันที่ ๐๑/๑๐/๒๐๑๒ | เข้าชม : ๔๒๘๕ ครั้ง | |
ผศ.ณรงค์ ดวหารเสาวภาคย์/ข่าว/ภาพโครงการนิสิตอาสาพัฒนาสังคม มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย วิทยาเขตพะเยา ร่วมกับศูนย์พัฒนาการเมืองภาคพลเมือง สถาบันพระปกเกล้า จังหวัดพะเยา ได้จัดงาน โครงการ “เยาวชนและประชาชนอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม จังหวัดพะเยา” (บวชป่าสืบชะตากล้าไม้) ระหว่างวันที่ ๒๒-๒๔ สิงหาคม ๒๕๕๕ ณ วัดโพธาราม อำเภอแม่ใจ บ้านปางถ้ำ อำเภอเชียงคำ และวัดพระธาตุดอยจุก อำเภอภูกามยาว จังหวัดพะเยา การจัดงานดังกล่าว ได้รับความอนุเคราะห์และสนับสนุนด้วยดี จากหน่วยงานภาครัฐและเอกชน ในพื้นที่จังหวัดพะเยา
|
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||
![]() ![]() |