![]() |
โครงการนำร่องก้าวสู่ประชาคมอาเซียนของมจร.ห้องเรียนวัดพระแก้ว เชียงราย | ||
วันที่ ๑๓/๑๑/๒๐๑๒ | เข้าชม : ๒๑๐๕ ครั้ง | |
ระหว่างวันที่ ๑ - ๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ คณาจารย์ห้องเรียนวัดพระแก้ว จังหวัดเชียงราย นำโดย ดร.ฤทธิชัย แกมนาค อ.นเรศ บุญเลิศ และ อ.สุภัชชา พันเลิศพาณิชย์ พร้อมด้วยนิสิตลาว เดินทางไปทอดผ้าป่า ณ วัดบ้านเชียงแล แขวงอุดมไช สปป,ลาว พร้อมทั้งแจกอุปกรณ์การศึกษา ณ โรงเรียนประถมแม่ย้ำ และโรงเรียนมัธยมบ้านย้ำ แขวงอุดมไช วันที่ ๓ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ ได้เดินทางเข้าเยี่ยมชมมหาวิทยาลัยสุภานุวงศ์ (ມະຫາວິທະຍາໄລສຸພານຸວົງ;: Souphanouvong University) พร้อมกับมอบอุปกรณ์การศึกษาให้MS. AMPHAY VAHH BOUNSANIH ตัวแทนอาจารย์ฯ เพื่อร่วมกิจกรรมในโครงการค่ายอาสาของนักศึกษามหาวิทยาลัยสุภานุวงศ์
|
แหล่งข่าว : วิทยาลัยสงฆ์เชียงราย | ||
![]() ![]() |