![]() |
คณะพุทธศาสตร์ประชุมเตรียมพร้อมจัดงานสัมมนาวิชาการนานาชาติร่่วมกับจีน | ||
วันที่ ๒๑/๐๑/๒๐๑๓ | เข้าชม : ๓๓๗๖ ครั้ง | |
คณะพุทธศาสตร์ประชุมเตรียมพร้อมจัดงานสัมนาวิชาการนานาชาติ การประชุมพระพุทธศาสนาไทย-จีน ครั้งที่ ๒ วันที่ ๒๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๖ ณ ศูนย์วัฒนธรรมจีน กรุงเทพมหานคร การจัดงานครั้งนี้เป็นการร่วมมือกันระหว่างคณะพุทธศาสตร์ สถาบันวิจัยพุทธศาสตร์ และศูนย์วัฒนธรรมจีน ในการประชุมครั้งนี้เป็นการประชุมร่วมกับประเทศจีน โดยมีท่านทูตวัฒนธรรม ''ฉินอี้ว์เซิน'' ร่วมประชุมด้วย พระเดชพระคุณ พระราชวรมุมี,ดร. (พล อาภากโร ป.ธ.๙) คณบดีคณะพุทธศาสตร์ได้มอบหมายให้พระมหานพดล ปุญฺญสุวฑฺฒโก ผศ.เฉลียว รอดเขียว รองคณบดี ดร.สุดารัตน์ บรรเทากุล และคณะให้การต้อนรับ ท่านทูตวัฒนธรรมจีนได้กล่าวตอนหนึ่งว่า "ท่านยินดีและให้ความร่วมมือในการจัดงานในครั้งนี้อย่างเต็มที่และจะเป็นผู้ประสานงานต่างๆด้วยตนเองกับฝ่ายคณะพุทธศาสตร์" จากกำหนดการพบว่า มีนักวิชาการผู้ทรงคุณวุฒิจากสถาบันต่างๆทั้งในและต่างประเทศ ที่ตอบรับเข้าร่วมเป็นวิทยากรเสวนาและเสนอบทความในครั้งนี้ จำนวน ๒๐ รูป/คน รายละเอียดการเข้าร่วมงานและกำหนดการจะแจ้งในโอกาสต่อไป ภาพข่าวโดย พระมหานพดล ปุญฺญสุวฑฺฒโก พระมหาประยูร โชติวโร รายงาน |
แหล่งข่าว : คณะพุทธศาสตร์ | ||
![]() ![]() |