![]() |
กิจกรรมการปลูกต้นไม้ โดย กองกิจการนิสิต สำนักงานอธิการบดี | ||
วันที่ ๑๑/๐๖/๒๐๑๓ | เข้าชม : ๑๗๓๐ ครั้ง | |
กิจกรรมการปลูกต้นไม้ โดยกองกิจการนิสิต และนิสิตผู้อยู่หอพัก มจรเมื่อวันที่ 9 มิถุนายน 2556 เจ้าของกิจการ บริษัทชั้งฮวดสตีล (1992) มาร่วมเป็นเจ้าภาพอาหารกลางวันเด็กนักเรียน โรงเรียนพุทธศาสนาวันอาทิตย์ ที่ มจร และได้เป็นเจ้าภาพถวายต้นไม้ เป็นจำนวน 10,000 บาท เพื่อปลูกประดับลานธรรม และในบริเวณมหาวิทยาลัย พร้อมด้วยพนักงานลูกจ้าง ได้ถวายต้นไม้ ในวันเดียวกันนี้ นิสิตที่หอพัก มจร ทุก รูป ทั้งเถรวาทและมหาญาณ ได้ปลูกต้นไม้ร่วมกันอย่างม พระมหาวิลัย สมาจาโร ผู้อำนวยการกองกิจการนิสิต ในนามมหาวิทยาลัย ขออวยพรให้ เจ้าภาพที่ถวายต้นไม้ใ |
แหล่งข่าว : กองกิจการนิสิต สำนักงานอธิการบดี | ||
![]() ![]() |