มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ขอเชิญร่วมปลูกต้นไม้ถวายเป็นพุทธบูชา วันอาทิตย์ ที่ ๓๐ เดือนมิถุนายน พ.ศ.๒๕๕๖ ตั้งแต่เวลา ๐๗.๐๐ – ๑๔.๐๐ น. ณ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ตำบลลำไทร อำเภอวังน้อย จังหวัดพระนครศรีอยุธยา รถออกจากวัดมหาธาตุ กรุงเทพมหานคร ๐๗. ๐๐ น. ฝั่งท่าพระจันทร์ กิจกรรมประกอบด้วย ปาฐกถาบรรยายอานิสงค์การถวายต้นไม้ ถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุ-สามเณร การปลูกต้นไม้รอบมหาวิทยาลัยจำนวน ๑,๐๐๐ กว่าต้น ติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ สำรองที่นั่งได้ที่ ที่ ฝ่ายธรรมวิจัย โทร 035-248-000 ต่อ 8129, 1000 ข่าวโดย พระมหาศรีทนต์ สมจาโร ผู้อำนวยการส่วนหอสมุดกลาง