![]() |
มหาวิทยาลัยอนุมัติบุคลากรสถาบันภาษาไปพัฒนาภาษาญี่ปุ่น ๑ ปี | ||
วันที่ ๑๒/๐๑/๒๐๑๔ | เข้าชม : ๓๐๒๘ ครั้ง | |
มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ได้อนุมัติให้บุคลากรของสถาบันภาษา มหาจุฬาฯ "นายกัมปนาท พิืัทักษ์พินิจนันท์" ไปพัฒนาภาษาญี่ปุ่น และเรียนรู้วัฒนธรรมญี่ปุ่นเป็นระยะเวลา ๑ ปี ณ มหาวิทยาลัยฮานาโซโน เมืองเกียวโต ประเทศญี่ปุ่น ภายใต้การลงนามเอ็มโอยู (MoU) ร่วมกันระหว่างมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย สถาบันภาษา มหาจุฬาฯ ขอกราบขอบพระคุณพระพรหมบัณฑิต,ศ.ดร. อธิการบดี ที่ได้เมตตานุเคราะห์อนุมัติให้เจ้าหน้าที่ของสถาบันภาษา มหาจุฬาฯ ไปพัฒนาภาษาครั้งนี้ และขอขอบคุณพระโสภณวชิราภรณ์ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ที่ได้กรุณาเปิดพื้นที่ให้มีการลงนามความร่วมมือระหว่างสองสถาบันอันเป็นที่มาของการส่งบุคลากรไปพัฒนาภาษา และศึกษาวัฒนธรรมญี่ปุ่น ทั้งนี้ พระมหาหรรษา ธมฺมหาโส, รศ.ดร. รักษาการผู้อำนวยการสถาบันภาษา มหาจุฬาฯ ได้มอบทุนส่วนตัวให้ไปศึกษาจำนวน ๑๐๐,๐๐๐ บาทถ้วน นายโทโยดะ มอบทุนการศึกษาให้เพิ่ม ๑๐๐,๐๐๐ บาท และนายอุเอ๊ะ ๓๐,๐๐๐ บาท รวมทั้งสิ้น ๒๓๐,๐๐๐ บาท สถาบันภาษามั่นใจว่า นายกัมปนาทจะตั้งใจศึกษาเพื่อนำความรู้มาพัฒนาสถาบันภาษา มหาจุฬาฯ ต่อไป |
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||
![]() ![]() |