![]() |
รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศร่วมพิธีฉลอง-เปิดอาคารเอนกประสงค์ ประเทศสิงคโปร์ | ||
วันที่ ๑๕/๐๑/๒๐๑๔ | เข้าชม : ๓๕๔๓ ครั้ง | |
๔ มกราคม ๒๕๕๖ พระโสภณวชิราภรณ์ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ผจล.วัดอรุณฯ เดินทางไปร่วมงานพิธีฉลอง – เปิดอาคารเอนกประสงค์ ณ วัดอนันทเมตยาราม ประเทศสิงคโปร์ โดยพระพรหมสุธี เจ้าอาวาสวัดสระเกศ ราชวรมหาวิหาร กรรมการมหาเถรสมาคม เป็นประธานประกอบพิธีเปิดอาคารดังกล่าว ในโอกาสเดียวกันพระโสภณวชิราภรณ์ ได้เข้ามุทิตาสักการะ พระเทพสิทธิวิเทศ เจ้าอาวาสวัดอนันทเมตยาราม ประธานสมัชชาสงฆ์ไทยในประเทศสิงคโปร์ และได้พบปะสนทนาธรรมกับรองประธานสงฆ์มหายาน ประเทศสิงคโปร์ในคราวเดียวกันนี้
|
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |