ข่าวมหาวิทยาลัย |
ประกาศรายชื่อผู้ผ่านการคัดเลือกเข้าศึกษาหลักสูตรปริญญาโท สาขาสันติศึกษา รุ่นที่ ๒ | ||
วันที่ ๐๓/๐๖/๒๐๑๔ | เข้าชม : ๒๑๓๙ ครั้ง | |
ตามที่โครงการปริญญาโท สาขาสันติศึกษา บัณฑิตวิทยาลัย มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ได้เปิดการสอบคัดเลือก "วิศวกรสันติภาพ" (Peace Engineer) ซึ่งเป็นพระภิกษุ และคฤหัสถ์เพื่อเข้าศึกษาในหลักสูตรพุทธศาสตรมหาบัณฑิต สาขาวิชาสันติศึกษา รุ่นที่ ๒ นั้น บัดนี้ คณะกรรมการฯ ได้คัดเลือกพระภิกษุ และคฤหัสถ์ เข้าศึกษาในหลักสูตรฯ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว จำนวนทั้งสิ้น ๓๖ รูป/คน ดังปรากฎตามเอกสารฯ และขอให้นิสิตที่ผ่านการคัดเลือกมาลงทะเบียนภายในวันที่ ๒ มิถุนายน ๒๕๕๗ และเข้าร่วมกิจกรรมการปฐมนิเทศ ประกอบด้วยการสวดมนต์เพื่อสันติ การภาวนาเพื่อสันติ การเดินธรรมยาตราเพื่อสันติ พี่พาน้องประคองสันติ ธรรมปฏิสัมพันธ์ฉันท์พี่น้อง พิธีจุดเทียนสันติปณิธาน และศึกษาดูงานเกี่ยวกับแนวทางการเสริมสร้างชุมชนสันติสุข ตั้งแต่วันที่ ๖ ถึง ๙ มิถุนายน ๒๕๕๗ ณ ศูนย์พัฒนาศาสนาแคมป์สน อ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์
สำนักงานโครงการปริญญาโท สาขาวิชาสันติศึกษา |
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||