![]() |
พระนิสิต มจร รับทุนการศึกษา | ||
วันที่ ๐๕/๐๗/๒๐๑๔ | เข้าชม : ๓๐๔๔ ครั้ง | |
๔ กรกฎาคม ๒๕๕๗ พระพรหมสุธี กรรมการมหาเถรสมาคม ประธานสำนักงานกำกับดูแลพระธรรมทูตไปต่างประเทศ เจ้าคณะภาค ๑๒ เจ้าอาวาสวัดสระเกศ ราชวรมหาวิหาร และพระอาจารย์จีนราชธรรมนุสิฐ (ฝ่าเจ้า) เจ้าอาวาสวัดเจดีย์ทอง (Golden pagoda Buddhist Temple) และเจ้าอาวาวัดพระเขี้ยวแก้ววิหาร (Buddha Tooth relic Temple) ประเทศสิงค์โปร์ ถวายและมอบทุนการศึกษาแก่พระภิกษุ สามเณร และนักเรียน นักศึกษา ณ พระอุโบสถวัดสระเกศ ราชวรมหาวิหาร การถวายและมอบทุนการศึกษาในครั้งนี้ เป็นความร่วมระหว่างวัดสระเกศ ราชวรมหาวิหาร และพระอาจารย์จีนราชธรรมนุสิฐ (ฝ่าเจ้า) เจ้าอาวาสวัดเจดีย์ทอง (Golden pagoda Buddhist Temple) และเจ้าอาวาวัดพระเขี้ยวแก้ววิหาร (Buddha Tooth relic Temple) ประเทศสิงค์โปร์ ในการจัดหาทุนเพื่อถวายพระภิกษุ สามเณร และมอบให้นิสิต นักศึกษา ดังกล่าว จำนวน ๑,๓๕๐ ทุน รวมเป็นเงินทั้งสิ้น ๔,๒๗๒,๖๕๐ บาท ในการนี้มีพระนิสิตจากมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ทั้ง ๔ คณะ จำนวน ๙๐ รูป นักเรียน โรงเรียนในสังกัดมหาวิทยาลัยอีก ๑๐ รูป รวม ๑๐๐ รูป เข้ารับทุนการศึกษา โดยการประสานงานของพระโสภณวชิราภรณ์ (ไสว) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ผจล.วัดอรุณฯ ภาพ/ ข่าว โดย สมรรถชัย มั่งคำมี นักวิเทศสัมพันธ์ กองวิเทศสัมพันธ์
|
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||
![]() ![]() |