![]() |
ม.ราชภัฏอุบลฯ ศึกษาดูงานด้านต่างประเทศ มจร | ||
วันที่ ๑๗/๐๗/๒๐๑๔ | เข้าชม : ๑๖๗๐ ครั้ง | |
๑๖ กรกฎาคม ๒๕๕๗ พระโสภณวชิราภรณ์ (ไสว) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ผจล.วัดอรุณฯ ให้การรับรองคณะของอธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี ในโอกาสเดินทางมาศึกษาดูงานด้านการบริหารจัดการงานความสัมพันธ์ระหว่างประเทศ และเพื่อปรึกษาหารือเตรียมความพร้อมในการจัดทำข้อตกลงความร่วมมือ (MoU) ทางวิชาการ ระหว่างทั้งสองมหาวิทยาลัย ในการนี้ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศได้นำคณะอธิการบดี เข้าถวายสักการะวางพุ่มเงิน-พุ่มทอง พระบรมรูป ร.๕ และกราบสักการะบูชาพระบรมสารีริกธาตุ ภายในหอพระไตรปิฎก ต่อจากนั้นนำเยี่ยมชมห้องสมุดกลาง ณ อาคารหอสมุดและเทคโนโลยีสารสนเทศ พร้อมกันนี้มีพิธีต้อนรับอย่างเป็นทางการ ณ ห้องประชุม ๔๐๑ อาคารสำนักงานอธิการบดี โดย รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ แนะนำผู้บริหาร คณาจารย์ จากนั้นชมวีดีทัศน์ประวัติมหาวิทยาลัย และพระศรีคัมภีรญาณ (สมจินต์) รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการแนะนำวิทยาลัยนานาชาติ ข่าว/ภาพ: สมรรถชัย มั่งคำมี กองวิเทศสัมพันธ์/กรนัน ขันวัง ฝ่ายประชาสัมพันธ์ฯ
|
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |