ข่าวมหาวิทยาลัย |
หลวงพ่อคูนถวาย1.5ล้านสร้างห้องสมุด'มจร'ร้อยเอ็ด | ||
วันที่ ๐๕/๐๘/๒๐๑๔ | เข้าชม : ๒๕๑๑ ครั้ง | |
5ส.ค.2557 พระเทพวิทยาคม (หลวงพ่อคูณ ปริสุทฺโธ) เจ้าอาวาสวัดบ้านไร่ อ.ด่านขุนทด จ.นครราชสีมา ได้ถวายปัจจัยจำนวน 1,500,000 บาท เพื่อสร้างห้องสมุดมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย (มจร) วิทยาเขตร้อยเอ็ด โดยมีพระพุทธิสารมุนี (สุเทพ สุกฺกธมฺโม) เจ้าคณะจังหวัดร้อยเอ็ด เจ้าอาวาสวัดบ้านเปลือยใหญ่ ร้อยเอ็ด ผู้อำนวยการ มจร ห้องเรียนร้อยเอ็ด อ.ธวัชบุรี จ.ร้อยเอ็ด เป็นผู้รับมอบ เมื่ออาทิตย์ 3 สิงหาคม พ.ศ.25557 ณ วัดบ้านไร่ ที่ผ่านมา ที่มา; หนังสือพิมพ์คมชัดลึก 5 สิงหาคม 57 |
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||