๑๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘ สมเด็จพระพุทธชินวงศ์ เจ้าคณะใหญ่หนกลาง กรรมการมหาเถระสมาคม รองอธิการบดี มจร วิทยาเขตบาฬีศึกษาพุทธโฆส เป็นประธานในพิธีปิดการปฏิบัติวิปัสสนากัมมัฏฐานครบ ๗ เดือน ของนิสิตหลักสูตรวิปัสสนาภาวนามหาบัณฑิต รุ่นที่ ๙ ณ สำนักวิปัสสนามหาสีศาสนเยกต้า นครย่างกุ้ง สาธารณรัฐแห่งสหภาพเมียนมาร์ โดยมี พระโสภณวชิราภรณ์ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ กล่าวถวายรายงาน และท่านอูชฏิลละ ประธานพระวิปัสสนาจารย์ สำนักมหาสีศาสนเยกต้า มอบวุฒิบัตร พร้อมกันนี้ มีอุปทูตไทยประจำกรุงย่างยุ่ง พระ ดร. แสงเฮือง นรินฺโท ผู้อำนวยการ กองวิเทศสัมพันธ์ และนายสมหมาย สุภาษิต รองผู้อำนวยการส่วนงานบริหารสำนักส่งเสริมฯ ได้เข้าร่วมในพิธีดังกล่าว
ภาพ/ข่าว สมหมาย สุภาษิต ฝ่ายประชาสัมพันธ์ มจร