๒๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๘ พระพรหมบัณฑิต กรรมการมหาเถรสมาคม อธิการบดี พระโสภณวชิราภรณ์ (ไสว) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ผจล.วัดอรุณฯ พร้อมด้วยคณาจารย์ ผู้บริหาร เจ้าหน้าที่มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย และคณะพระอาจารย์จัดสาระการเรียนรู้ทางพระพุทธศาสนาโรงเรียนจิตรลดา ประชุมร่วมกับท่านผู้หญิงอังกาบ บุณยัษฐิติ ผู้อำนวยการ คณะผู้บริหาร และครูโรงเรียนจิตรลดา เพื่อกำหนดรายละเอียดเตรียมงานบรรพชาสามเณร-บวชศีลจาริณี ในโครงการ “๖๐ พรรรษา สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ จิตรลดาบรรพชาภิวันทน์” ระหว่างวันที่ ๒๗ มีนาคม – ๑๙ เมษายน พ.ศ. ๒๕๕๘ ณ อาคาร มวก.๔๘ พรรษา มหาวชิราลงกรณ์ มจร อยุธยา