วันอาทิตย์ที่ 16 สิงหาคม 2558 พระโสภณวชิราภรณ์ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ผู้อำนวยการวิทยาลัยพระธรรมทูต ผจล.วัดอรุณ ฯ พร้อมผู้ติดตาม ปฏิบัติศาสนกิจ บำเพ็ญกุศลศพเจ้าอาวาสวัดไจ จิ ซอง ร่วมพิธีมอบจตุปัจจัย ข้าวสาร 500 กระสอบ ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมในเมียนมาร์ และร่วมพิธีถวายห้องน้ำวัดนาคะไลกู โดยมีเจ้าประคุณสมเด็จพระพุทธชินวงศ์เป็นประธาน ณ รัฐมอญ สหภาพเมียนมาร์
ข่าว : วิทยาลัยพระธรรมทูต
ภาพ : กองวิเทศสัมพันธ์