วันที่ ๒๐ มกราคม ๒๕๕๙ เวลา ๑๘.๐๐ – ๒๒.๓๐ น. พระโสภณวชิราภรณ์ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ รก. ผู้อำนวยการวิทยาลัยพระธรรมทูต เป็นประธานการประชุมเสวนาการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๒๒ เฉลิมพระเกียรติ ฯ โดยมีผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ มจร พระธรรมทูตสายต่างประเทศและผู้ทรงคุณวุฒิ ร่วมแสดงความคิดเห็นเพื่อพัฒนาหลักสูตรการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ ณ ห้องประชุม ๒๐๕ อาคารมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย กรุงเทพมหานคร
ข่าว : วิทยาลัยพระธรรมทูต
ภาพ : กองวิเทศสัมพันธ์