![]() |
ประชุมคณะกรรมการโครงการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ 24 | ||
วันที่ ๐๖/๐๒/๒๐๑๘ | เข้าชม : ๕๘๖ ครั้ง | |
วันที่ 5 กุมภาพันธ์ 2561 เวลา 15.00 น. การประชุมคณะกรรมการอำนวยการและดำเนินงาน “โครงการอบรมพระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๒๔/๒๕๖๑ อุทิศถวายพระราชกุศลแด่ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร และเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร” โดยมี พระธรรมปัญญาบดี นายกสภามหาวิทยาลัย เป็นประธานการประชุม มีพระพรหมบัณฑิต ศ,ดร. อธิการบดี เป็นประธานคณะกรรมการอำนวยการ ซึ่งมีพระโสภณวชิราภรณ์ รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ รักษาการผู้อำนวยการวิทยาลัยพระธรรมทูต เป็นกรรมการและเลขานุการคณะกรรมการอำนวยการ โดยมีผู้เข้าร่วมประชุม เช่น มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย รองอธิการบดี ผู้ช่วยอธิการบดี คณบดี ผู้บริหาร มจร ผู้แทนสำนักงานพระพุทธศาสนาแห่งชาติ ผู้แทนสำนักงานกำกับดูแลพระธรรมทูตไปต่างประเทศ ประธานสมัชชาสงฆ์ไทยในสหรัฐอเมริกา ผู้แทนองค์กรพระธรรมทูตไทยในสหราชอาณาจักรและไอร์แลนด์เหนือ ผู้แทนสหภาพพระธรรมทูตไทยในทวีปยุโรป ผู้แทนพระธรรมทูตไทยในโอเชียนเนีย ผู้แทนพระธรรมทูตไทยในรัสเซีย มูลนิธิพร รัตนสุวรรณ ผู้ทรงคุณวุฒิ องค์กรความร่วมมือต่าง ๆ และคณะกรรมการที่มหาวิทยาลัยแต่งตั้ง ซึ่งจัดประชุมโดยวิทยาลัยพระธรรมทูต มจร และองค์กรความร่วมมือต่าง ๆ ณ พระอุโบสถ วัดมหาธาตุยุวราชรังสฤษฎิ์ กรุงเทพมหานคร ข่าว : วิทยาลัยพระธรรมทูต รายงาน: พระมหาสมาน ชาตวิริโย ดร. ภาษาอังกฤษ : พระสิริวรรณะ สิริวณฺโณ ภาพ : วิทยาลัยพระธรรมทูต /นายลิขิต บุญละคร, นายสรวรรษ ปรักกโมดม |
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |