เมื่อวันที่ 25 สิงหาคม 2554 เวลา 19.00 น. พระธรรมโกศาจารย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย นำคณะผู้บริหาร คณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ของมหาวิทยาลัย เข้าน้อมถวายมุทิตาสักการะ สมเด็จพระมหารัชมังคลาจารย์ (ช่วง วรปุญฺญมหาเถร ป.ธ.๙) เจ้าอาวาสวัดปากน้ำ แม่กองบาลีสนามหลวง ประธานคณะพระธรรมจาริก เจ้าคณะใหญ่หนเหนือ กรรมการมหาเถรสมาคม คณะผู้ปฏิบัติหน้าที่สมเด็จพระสังฆราช ในวาระอายุวัฒนมงคล ๘๖ ปี พรรษา ๖๖ ของเจ้าพระคุณสมเด็จฯ ซึ่งปีนี้ตรงกับวันศุกร์ ที่ ๒๖ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๕๔ ณ ศาลาสตมานุสรณ์ หรือศาลาเรือนไทย วัดปากน้ำ เขตภาษีเจริญ กรุงเทพมหานคร