![]() |
กองทะเบียนยกทีมอบรมเจ้าหน้าที่ทะเบียนโซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ | ||
วันที่ ๐๒/๐๙/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๔๔๕๓ ครั้ง | |
เมื่อวันที่ ๓๑ สิงหาคม ๒๕๕๔ เจ้าหน้าที่ฝ่ายทะเบียนนิสิตและฝ่ายประเมินผลการศึกษา และเจ้าหน้าที่ฝ่ายเทคโนโลยีสารสนเทศ จำนวน ๗ รูป/คนได้เดินทางมายัง วิทยาเขตขอนแก่น เพื่ออบรมแนะแนวการใช้ระบบทะเบียนนิสิตในโซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จำนวน ๒๑ รูป/คน ระหว่างวันที่ ๑-๓ สิงหาคม ๒๕๕๔ ซึ่งเนื้อหาการอบรมได้เน้นการใช้งานที่จำเป็นสำหรับหน่วยงานต่างๆเพื่อง่ายแก่การรวบรวมข้อมูล และการใช้บริการผ่านอินเตอร์เนต ซึ่งเป็นประโยชน์แก่นิสิตของมหาวิทยาลัยในการตรวจสอบผลการศึกษาผ่านระบบบริการศึกษา โดยมีพระครูสุตธรรมภาณี ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายวิชาการ วิทยาเขตขอนแก่น เป็นประธานเปิดงาน พระครูวินัยธรสมุทร ถาวรธมฺโม ผศ.ดร. รักษาผู้อำนวยการกองทะเบียนและวัดผล เป็นผู้กล่าวรายงานเปิดงาน และยังมีพระมหาชำนาญ มหาชาโน ผู้อำนวยการส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ ได้เมตตามาช่วยดูแลเรื่องระบบของมหาวิทยาลัยด้วยเพื่อง่ายในการใช้ระบบผ่านเครือข่าย ฝ่ายอบรมได้เน้นย้ำเรื่องการลงทะเบียนเรียน และการกรอกเกรด การตรวจสอบเกรดผ่านระบบบริการศึกษาเพื่อให้ฝ่ายทะเบียนส่วนต่างๆได้แนะนำให้แก่นิสิตใช้บริการงานทะเบียนเพื่อความสะดวกรวดเร็ว |
แหล่งข่าว : สำนักทะเบียนและวัดผล | ||
![]() ![]() |