![]() |
คณะผู้แทนจากวิทยาลัยสงฆ์หางโจว ประเทศจีน เยี่ยมชมกิจการ มจร | ||
วันที่ ๑๕/๐๙/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๕๖๖๓ ครั้ง | |
เช้าวันนี้ (13 ก.ย.2554) เวลา 09.00 น. พระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ในนามผู้แทนของมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณาจารย์ และเจ้าหน้าที่ของบมหาวิทยาลัย ให้การต้อนรับคณะสงฆ์จากวิทยาลัยสงฆ์หางโจว มณฑลเจ้อเจียง สาธารณรัฐประชาชนจีน นำโดย พระอาจารย์ฮุย เหริน รองประธานวิทยาลัยสงฆ์หางโจว การเดินทางมาเยือนของคณะสงฆ์วิทยาลัยสงฆ์หางโจวในครั้งนี้ โดยการเรียนเชิญของท่านอธิการบดี มจร ในคราวเยือนสาธารณรัฐประชาชนจีน ระหว่างวันที่ 1-7 กรกฎาคม 2554 ที่ ผ่านมาเพื่อเป็นการเชื่อมความสัมพันธ์และแลกเปลี่ยนองค์ความรู้การจัดการ เรียนการสอนของทั้งสองมหาวิทยาลัย เพื่อความเจริญรุ่งเรืองของพระพุทธศาสนาสืบต่อไป |
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |