![]() |
คณะสงฆ์วัดประยูร ร่วมช่วยเหลือผู้ประสบภัย | ||||
วันที่ ๒๖/๑๐/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๔๘๔๓ ครั้ง | |||
สถานที่ : มหาจุฬาฯ วังน้อย
เมื่อวันที่ 24 ตุลาคม 2554 ที่ผ่านมา พระธรรมโกศาจารย์ อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย เจ้าอาวาสวัดประยุรวงศาวาสวรวิหาร กรุงเทพมหานคร ได้นำคณะสงฆ์วัดประยุรวงศาวาส เป็นผู้แทนมอบเครื่องอุปโภคบริโภคจำนวน 200 ชุด ที่คณะสงฆ์ อุบาสกอุบาสิกาวัดประยุรวงศาวาส และประชาชนทั่วไปรวบรวมมาบริจาคแก่ผู้ประสบภัยน้ำท่วม บริเวณถนนพหลโยธิน หน้ามหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย โดยมีพระครูปลัดมารุต วรมงฺคโล คณบดีคณะครุศาสตร์ พระครูปริยัติกิตติธำรง คณบดีคณะสังคมศาสตร์ พระมหาไพรัชน์ ธมฺมทีโป ผู้อำนวยการสำนักงานอธิการบดี พระมหาหรรษา ธมฺมหาโส ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายวิชาการ และคณะผู้บริหารมหาวิทยาลัย ร่วมแจกจ่ายถุงยังชีพในครั้งนี้ การให้ความช่วยเหลือของศูนย์ช่วยเหลือและฟื้นฟูผู้ประสบภัยน้ำท่วมของมูลนิธิชัยพัฒนา ร่วมกับมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย นอกจากจะให้การช่วยเหลือแก่ผู้พักพิงที่อาศัยอยู่ภายในศูนย์ฯ ประมาณเกือบ 500 คน แล้วยังให้ความช่วยเหลือแก่ประชาชนที่อาศัยอยู่ในหมู่บ้านเจษฎา 7-8 ที่ยังเป็นห่วงบ้านของตัวเองอยู่อีกกว่า 200 คน, ผู้ประสบภัยที่อาศัยอยู่ที่วัดกุฎีประสิทธิ์ ใกล้กับมหาวิทยาลัยอีกกว่า 500 คน โดยอาศัยกำลังศรัทธาของประชาชนทั่วไปที่ร่วมกันบริจาคเครื่องอุปโภคบริโภค จากนั้นศูนย์ช่วยเหลือและฟื้นฟูผู้ประสบภัยของมูลนิธิชัยพัฒนา ร่วมกับมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย จะทำการแจกจ่ายผู้ประสบภัยให้ได้รับการช่วยเหลืออย่างทั่วถึงและครอบคลุมมากที่สุด
|
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||
![]() ![]() |