![]() |
พุทธศาสตร์จิตอาสา ร่วมใจ Big cleaning day คณะ | ||
วันที่ ๑๗/๑๑/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๖๑๓๕ ครั้ง | |
เมื่อวันที่ ๑๔-๑๕ พฤศจิกายน ๒๕๕๔ คณะพุทธศาสตร์ โดย...พระเดชพระคุณพระราชวรมุนี,ดร คณบดีคณะพุทธศาสตร์ ได้มอบหมายให้ ผศ.เฉลียว รอดเขียว รองคณบดี พระมหานพดล ปุญฺญสุวฑฺฒโก หัวหน้าภาควิชาพระพุทธศาสนา ดร.แสวง นิลนามะ หัวหน้าภาควิชาศาสนาและปรัชญา อาจารย์ธีร์ พุ่มทับทิม หัวหน้าภาควิชาบาลีและสันสกฤต ดร.ณัทธีร์ ศรีดี ผู้อำนวยการโครงการหลักสูตรพุทธศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาพระพุทธศาสนา ภาคภาษาอังกฤษ นำผุ้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนิสิตจิตอาสา ร่วมทำกิจกรรม "พุทธศาสตร์ จิตอาสา ร่วมใจ Big cleaning day คณะ" ด้วยการจัดห้องสำนักงานคณะพุทธศาสตร์ สำนักงานภาควิชา และทำความสะอาดสำนักงานคณะพุทธศาสตร์ ภายหลังจากที่ได้มีการขนย้ายอุปกรณ์สำนักงานต่างๆ ไปไว้ชั้น ๒ เพื่อป้องกันความเสียหายทรัพย์สินของคณะและมหาวิทยาลัย
กิจกรรมดังกล่าว ได้รับความร่วมมือจากคณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนิสิตเป็นอย่างดี คณาจารย์และนิสิตหลายท่าน แม้จะลำบากในเรื่องของการเดินทาง แต่ก็มาด้วยใจเสียสละ ต่างร่วมแรงร่วมใจ ทำความสะอาดรอบบริเวณสำนักงานฯ ด้วยการช่วยกันกวาด ฉีดน้ำ ทำความสะอาดพื้นนอกบริเวณสำนักงาน และห้องน้ำ เป็นกิจกรรมที่ดำเนินการระหว่างช่วงที่น้ำลด เป็นขวัญกำลังใจ และเกิดความสามัคคีของหมู่คณะ
นอกจากนี้คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ และนิสิตได้ร่วมด้วยช่วยกันในการขนอุปกรณ์สำนักงานจากชั้น ๒ ทั้งตู้ เก้าอี้ โซฟา แฟ้มงาน คอมพิวเตอร์ เครื่องปรินเตอร์ และอุปกรณ์สำนักงานอื่นๆ ทีได้ขนย้ายจากชั้น ๑ ไปเก็บไว้ชั้น ๒ ป้องกันน้ำท่วมก่อนหน้านี้
คณะพุทธศาสตร์ ขอขอบคุณและอนุโมทนากับผู้ร่วมกิจกรรมทุกท่าน ภาพและข่าวโดย : พระมหาประยูร โชติวโร |
แหล่งข่าว : คณะพุทธศาสตร์ | ||
![]() ![]() |