![]() |
พระเถระจากไต้หวันเยี่ยมชม มจร หลังน้ำลด | ||
วันที่ ๒๑/๑๒/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๔๕๗๕ ครั้ง | |
เมื่อวันที่ 6 ธันวาคม 2554 เวลา 17.30 น. พระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย พร้อมด้วยคณะผู้บริหารของมหาวิทยาลัย ให้การต้อนรับพระอาจารย์คว่า จี้ (Guo Qi) กรรมการผู้จัดการศูนย์ดูแลสังคม มูลนิธิธรรมเภรีบรรพตไต้หวัน และคณะ ณ มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย อยุธยา ในโอกาสที่เดินทางมาเยือนประเทศไทย
พระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ ได้นำชมสภาพของมหาวิทยาลัยหลังน้ำลด โดยเริ่มจากพิพิธภัณฑ์พระไตรปิฏก อาคารสำนักงานอธิการบดี อาคารหอประชุม มวก.84 พรรษา อาคารเรียนรวม อาคารหอฉัน และอาคารหอพักอาคันตุกะปัญญานันทะ ตามลำดับ |
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |