![]() |
หน่วยวิทยบริการฯจันทบุรี เปิดปฎิบัติธรรมประจำปี ๒๕๕๔ | ||
วันที่ ๑๙/๑๒/๒๐๑๑ | เข้าชม : ๔๐๒๐ ครั้ง | |
พระเทพจันทมุนี ดร.(กิตติมศักดิ์) เจ้าคณะจังหวัดจันทบุรี กำลังรับฟังรายงานจาก พระครูสิริปัญญาวงศ์ เจ้าคณะอำเภอขลุง พร้อมให้โอวาทการเปิดการปฎิบัติธรรมประจำปี ๒๕๕๔ นายเกรียงเดช เข็มทอง รองผู้ว่าจังหวัดจันทบุรี ตัวแทนผู้ว่าราชการจังหวัดจันทบุรี กล่าวชื่นชมการปฎิบัติธรรมนิสิตนักศึกษาหน่วยวิทยบริการจังหวัดจันทบุรี นิสืตนักศึกษาหน่วยวิทยบริการฯจังหวัดจันทบุรี พร้อมเพรียงการปฎิบัติธรรมประจำปี ๒๕๕๔ เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ครบ ๘๔ พรรษา พระเทพจันทมุนี ดร.(กิตติมศักดิ์) เมื่อเปิดการปฎิบัติธรรมแล้ว ก็บอกกรรมฐานและนำนิสิตนักศึกษาปฎิบัติธรรมเทิดพระเกียรติ์สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๙ เจ้าคณะจังหวัดจันทบุรี เจ้าคณะอำเภอเมืองจันทบุรี เจ้าคณะอำเภอขลุง เจ้าคณะอำเภอท่าใหม่่ มาเป็นเกียรติ์งานเปิดและร่วมปฎิบัติธรรมกับนิสิตนักศึกษาหน่วยวิทยบริการจังหวัดจันทบุรี |
แหล่งข่าว : หน่วยวิทยบริการคณะสังคมศาสตร์ วัดไผ่ล้อม (พระอารามหลวง) จังหวัดจันทบุรี | ||
![]() ![]() |