![]() |
สถาบันวิทยาการตลาดทุนจัดพิธีมอบเงินบริจาคให้กับ มจร ในโครงการ | ||
วันที่ ๐๒/๐๓/๒๐๑๒ | เข้าชม : ๓๘๐๓ ครั้ง | |
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 1 มีนาคม พ.ศ. 2555 พระมหาไพรัชน์ ธมฺมทีโป รักษาการผู้อำนวยการสำนักงานอธิการบดี นายฉัตรชัย บัวเกิด รองผู้อำนวยการกองกลาง และคณะ ได้เข้าร่วมพิธีรับมอบเงินบริจาคจากโครงการ "วตท.ร่วมใจช่วยภัยน้ำท่วม" เป็นจำนวนเงิน 1,879,699.69 บาท (หนึ่งล้านแปดแสนเจ็ดหมื่นเก้าพันหกร้อยเก้าสิบเก้าบาทหกสิบเก้าสตางค์) โดยมี คุณสมพล เกียรติไพบูลย์ ประธานกรรมการ ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย และพลโทหญิง พูนภิรมย์ ลิปตพัลลภ ประธานโครงการฯ เป็นผู้มอบเงินบริจาคดังกล่าว ณ ห้อง Auditorium ชั้น 4 อาคาร 2 สถาบันวิทยาการตลาดทุน (โครงการ นอร์ธปาร์ค) กรุงเทพฯ ทั้งนี้ ได้เชิญผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา นนทบุรี และปทุมธานี ตัวแทนนักศึกษาจากสถาบันวิทยาการตลาดทุนทุกรุ่นและสื่อมวลชน ร่วมเป็นเกียรติในพิธีนี้ด้วย โครงการ วตท.ร่วมใจช่วยภัยน้ำท่วม ซึ่งเป็นโครงการที่มีวัตถุประสงค์เพื่อไปใช้ฟื้นฟูโรงเรียนและชุมชนให้ได้ประโยชน์สูงสุดตามวัตถุประสงค์ของโครงการฯ และประชาชนผู้บริจาค มหาวิทยาลัยได้เสนอขอความช่วยเหลือการซ่อมแซมมหาวิทยาลัยจากมหาอุทกภัย ในส่วนของการปรับปรุงก่อสร้าง ห้องน้ำและห้องอาบน้ำ ปรับปรุงระบบไฟฟ้า และงบทุนการศึกษาหลักสูตรปริญญาตรี และ โท ในการนี้ พระมหาไพรัชน์ ธมฺมทีโป รักษาการผู้อำนวยการสำนักงานอธิการบดี ได้มอบของที่ระลึกกับ คุณสมพล เกียรติไพบูลย์ ประธานกรรมการตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย และพลโทหญิง พูนภิรมย์ ลิปตพัลลภ ประธานโครงการฯ และคณะทำงานโครงการ วตท. ร่วมใจช่วยภัยน้ำท่วม ด้วย |
แหล่งข่าว : กองกลาง สำนักงานอธิการบดี | ||
![]() ![]() |