บ่ายวันนี้ (๒๘ พ.ค. ๕๕) เวลา ๑๓.๐๐ น. พระธรรมโกศาจารย์,ศ.ดร., อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย บรรยายพิเศษ เรื่อง การเผยแผ่พระพุทธศาสนาเชิงรุก ณ ห้องประชุม ๔๐๑ อาคารสำนักงานอธิการบดี มจร วังน้อย อยุธยาโดยมีว่าที่พระธรรมทูตรุ่นที่ ๑๘ และผู้บริหาร คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ เข้าร่วมฟังมากกว่า ๑๕๐ รูป/คน “พระธรรมทูต นักเทศน์ นักสอน ต้องสามารถสร้างคนขึ้นมาทำงานแทนตนเองให้ได้ ถึงจะขึ้นชื่อว่าประสบผลสำเร็จในการปฏิบัติหน้าที่ ขณะเดียวกัน ต้องรู้จักการบูรณาการศาสตร์และศิลป์ในการปฏิบัติงาน รู้จักการวิเคราะห์ศักยภาพของตนเองและชุมชน (SWOT Analysis) เพิ่มประสิทธิภาพงานพระธรรมทูตด้วยเทคโนโลยี วางแผนแบบมีกลยุทธ์ และวิสัยทัศน์"พระธรรมโกศาจารย์ กล่าว
ข่าวโดย พระสรวิชญ์ อภิปญฺโญ กรรมการดำเนินโครงการ/อาจารย์ประจำคณะครุศาสตร์