เมื่อวันเสาร์ที่ ๖ ตุลาคม ๒๕๕๕ เวลา ๑๘.๐๐ น. บัณฑิตวิทยาลัย นำโดยพระสุธีธรรมานุวัตร คณบดีบัณฑิตวิทยาลัย พระมหาสมบูรณ์ วุฑฺฒิกโร,ดร. รองคณบดี, พระมหาสมเกียรติ กิตฺติญาโณ เลขานุการสำนักงานบัณฑิตวิทยาลัย และคณาจารย์บัณฑิตวิทยาลัย ประกอบด้วย พระมหาทวี มหาปญฺโญ,ผศ.ดร. พระมหาดนัยพัชร์ คมฺภีรปญฺโญ,ดร., พระมหาพรชัย สิริวโร,ดร. และอาจารย์รังษี สุทนต์, เจ้าหน้าที่บัณฑิตวิทยาลัยคือพระครูใบฎีกาสนั่น ทยรกฺโข นายสังวร อ่อนสนิทและนายจันทร์ธรรม อินทรีเกิด รวมถึงเจ้าหน้าที่กองวิชาการ คือพระมหาราชัน จิตฺตปาโล รองฯผอ.กองวิชาการและนายสนธิญาณ รักษาภักดี หน.ฝ่ายประกันคุณภาพการศึกษา และตัวแทนนิสิตบัณฑิตระดับปริญญาโท-เอก ประมาณ ๑๕ คนซึ่งเป็นศิษย์ของอาจารย์สมิทธิพล นำโดยคุณอรชร ไกรจักร์และคุณวิไลวรรณ อาจริยานนท์เป็นต้นได้เดินทางไปร่วมบำเพ็ญกุศลเป็นเจ้าภาพสวดพระอภิธรรมศพ คุณพ่อโหม่ง เนตรนิมิตร ซึ่งเป็นบิดาของ ผศ.ดร. สมิทธิพล เนตรนิมิตร อาจารย์ประจำบัณฑิตวิทยาลัย ณ บ้านเลขที่ ๒๑ หมู่ที่ ๖ ตำบลจรเข้สามพัน อำเภออู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี โดยรถตู้จำนวน ๒ คัน โดยศพคุณพ่อโหม่ง เนตรนิมิตร มีกำหนดจะฌาปนกิจในวันอาทิตย์ที่ ๗ ตุลาคม ๒๕๕๕ เวลา ๑๕.๓๐ น. ณ วัดโพธาราม ตำบลจรเข้สามพัน อำเภออู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี