![]() |
"ถึงแล้วงานกีฬาบุคลากร มจร" | ||
วันที่ ๒๘/๑๑/๒๐๑๒ | เข้าชม : ๑๐๗๘๔ ครั้ง | |
เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการทำงาน แก่บุคลากรของมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย
แถลงว่ามหาวิทยาลับอนุมัตให้ดำเินินโครงการดังกล่าว ในวันที่ ๓๐ พ.ย. ถึง ๒ ธ.ค. ๒๕๕๕ นี้
ระหว่างวันที่ ๓๐ พฤศจิกายน – ๒ ธันวาคม ๒๕๕๕ ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม (ส่วนทะเลแก้ว) อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก *************************** วันศุกร์ที่ ๓๐ พฤศจิกายน ๒๕๕๕ เวลา ๑๕.๓๐ น การแสดงโหมโรง (การแสดงของวงโยธวาทิต) - ตั้งขบวนพาเหรด (เตรียมจัดแถว) เวลา ๑๖.๓๐ น. ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก ประธานพิธี เดินทางถึงสนามกีฬาพระองค์ดำ (วงโยธวาทิตบรรเลงเพลงมหาฤกษ์) เวลา ๑๖.๓๕ น. พระธรรมเสนานุวัตร เจ้าอาวาสวัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร รองเจ้าคณะภาค ๕ ประธานที่ปรึกษาวิทยาลัยสงฆ์พุทธชินราช เดินทางถึงสนามกีฬาพระองค์ดำ เวลา ๑๖.๔๐ น. พิธีกรนำเข้าสู่พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาบุคลากรมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ครั้งที่ ๗ “พิษณุโลกเกมส์” - ขบวนพาเหรดเข้าสู่สนามตามลำดับ (ตามเอกสารแผนผังรูปขบวนพาเหรด) - ขบวนพาเหรดเข้าประจำจุดที่กำหนด (ตามเอกสารผังขบวนพาเหรดพิธีเปิดการแข่งขัน) - พิธีกรประกาศ “นักกีฬาทั้งหมด ตรง ซ้ายหันเคารพธงชาติ” (วงโยธวาทิตบรรเลงเพลงชาติ) - พิธีกรประกาศ “นักกีฬาทั้งหมด ตรง” เชิญธงมหาวิทยาลัย ขึ้นสู่ยอดเสา (เปิดเพลงมหาจุฬาลำลึก) เวลา ๑๗.๑๐ น. พิธีกรเชิญ ผศ.ดร.สุรพล สุยะพรหม รองอธิการบดีฝ่ายกิจการทั่วไป มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย กล่าวรายงาน - คณะกรรมการดำเนินการจัดการแข่งขันฯ เข้าประจำสถานที่กล่าวรายงาน - ผศ.ดร.สุรพล สุยะพรหม กล่าวรายงานต่อประธานพิธี พร้อมเชิญผู้ให้การสนับสนุนอย่างเป็นทางการ รับมอบโล่ที่ระลึกจาก ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก เวลา ๑๗.๒๐ น. พระธรรมเสนานุวัตร เจ้าอาวาสวัดพระศรีรัตนมหาธาตุวรมหาวิหาร รองเจ้าคณะภาค ๕ ประธานที่ปรึกษาวิทยาลัยสงฆ์พุทธชินราช กล่าวให้โอวาทแก่คณะนักกีฬา เวลา ๑๗.๓๐ น. ผู้ว่าราชการจังหวัดพิษณุโลก ประธานพิธีเปิดการแข่งขัน กล่าวเปิดการแข่งขันพร้อมประกอบพิธีเปิดการแข่งขันฯ (วงโยธวาทิตบรรเลงเพลงมหาฤกษ์) เวลา ๑๗.๔๐ น. พิธีเชิญธงการแข่งขันฯ - เชิญธงการแข่งขันฯ เข้าสู่สนาม - พิธีกรประกาศ “นักกีฬาทั้งหมด ตรง ซ้ายหัน” เชิญธงการแข่งขันฯ และธงประจำโซนทั้ง ๔ โซน ขึ้นสู่ยอดเสา (วงโยธวาทิตบรรเลงเพลงกราวกีฬา) เวลา ๑๗.๔๕ น. พิธีกล่าวคำปฏิญาณตนของนักกีฬาอาวุโส - พิธีกรเชิญ อาจารย์สนิท ไชยวงศ์คต ที่ปรึกษาอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย กล่าวคำปฏิญาณตน - ผู้แทนถือธงประจำโซน ทั้ง ๔ โซน ยืนล้อมด้านหน้านักกีฬาอาวุโส ครึ่งวงกลม - พิธีกรอ่านประวัตินักกีฬาอาวุโส - อาจารย์สนิท ไชยวงศ์คต ผู้แทนนักกีฬาอาวุโส กล่าวนำคำปฏิญาณตน (นักกีฬากล่าวตาม) เวลา ๑๗.๕๐ น. พิธีกล่าวคำปฏิญาณตนของผู้ตัดสิน - พิธีกรเชิญ ว่าที่ร้อยตรี เกื้อเกศ ชินประภาพ บุคลากรงานกีฬา กองกิจการนิสิต มหาวิทยาลัยนเรศวร ผู้แทนผู้ตัดสินกล่าวคำปฏิญาณตน (พิธีกรอ่านประวัติผู้แทน ผู้ตัดสิน) - ว่าที่ร้อยตรี เกื้อเกศ ชินประภาพ ผู้แทนผู้ตัดสินกล่าวคำปฏิญาณตนของผู้ตัดสิน เวลา ๑๘.๐๐ น. พิธีจุดไฟในกระถางคบเพลิง - นายบัณฑิต รอดเทียน ผู้เชิญคบเพลิง คนที่ ๑ - นายมานพ หงส์ทอง ผู้เชิญคบเพลิง คนที่ ๒ - นายสุขุม กันกา ผู้เชิญคบเพลิง คนที่ ๓ - นายไสว แก้วเกตุ ผู้เชิญคบเพลิง คนที่ ๔ เวลา ๑๘.๑๐ น. การแสดงในพิธีเปิด ชื่อชุดการแสดง “เสน่ห์สองแคว” เวลา ๑๙.๐๐ น. เสร็จสิ้นพิธีเปิดการแข่งขันฯ เวลา ๑๙.๐๕ น. คณะนักกีฬา ผู้ควบคุมทีม และบุคลากรที่เข้าร่วมการแข่งขันฯ รับประทานอาหารร่วมกัน ณ ด้านหลังอัฒจันทร์ สนามกีฬาพระองค์ดำ วันเสาร์ที่ ๑ ธันวาคม ๒๕๕๔ เวลา ๐๗.๐๐ น. เริ่มแข่งขันกีฬาตามโปรแกรมการแข่งขันแต่ละชนิดกีฬา เวลา ๑๘.๐๐ น. สิ้นสุดการแข่งขันกีฬาประจำวัน เวลา ๑๘.๓๐ น. คณะกรรมการติดประกาศผลการแข่งขันชนิดกีฬาที่แข่งขันเสร็จสิ้นแล้ว เวลา ๑๘.๓๐ น. จัดเลี้ยงต้อนรับคณะนักกีฬา ผู้ควบคุมทีม และบุคลากรที่เข้าร่วมการแข่งขันฯ (อย่างเป็นทางการ) รับประทานอาหาร ชมการแสดง ณ ด้านหน้าอาคารหอประชุมศรีวชิรโชติ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม วันอาทิตย์ที่ ๒ ธันวาคม ๒๕๕๕ เวลา ๐๗.๒๐ น เริ่มแข่งขันกีฬาตามโปรแกรมการแข่งขันแต่ละชนิดกีฬา เวลา ๑๗.๔๐ น. พิธีปิดการแข่งขันกีฬาบุคลากรฯ เวลา ๑๗.๕๐ น. นักกีฬา ผู้ควบคุมทีม บุคลากรของมหาวิทยาลัย ตั้งขบวนในสนามกีฬาพระองค์ดำ มหาวิทยาลัยราชภัฏพิบูลสงคราม ส่วนทะเลแก้ว (ตามเอกสารผังขบวนพิธีปิดฯ) เวลา ๑๘.๐๐ น. (วงโยธวาทิตบรรเลงเพลงมหาฤกษ์) ต้อนรับ ผศ.ดร.สุรพล สุยะพรหม รองอธิการบดี ฝ่ายกิจการทั่วไป มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ประธานพิธีปิดการแข่งขันฯ - พิธีกรนำเข้าสู่พิธีปิดการแข่งขันฯ - พิธีกรประกาศ “นักกีฬาทั้งหมด ตรง ซ้ายหันเคารพธงชาติ” (วงโยธวาทิตบรรเลง เพลงชาติ) - พิธีกรประกาศ “นักกีฬาทั้งหมด ตรง” เชิญธงมหาวิทยาลัย ลงจากยอดเสา (เปิดเพลงมหาจุฬาลำลึก) - พิธีกรประกาศ “นักกีฬาทั้งหมด ขวาหัน และเชิญดร.วิรัตน์ ภูทองเงิน รองผู้อำนวยการฝ่ายวางแผนและวิชาการวิทยาลัยสงฆ์พุทธชินราช ประธานกรรมการจัดการแข่งขันฯ กล่าวรายงาน - คณะกรรมการจัดการแข่งขันเข้าสู่สถานที่กล่าวรายงาน - ดร.วิรัตน์ ภูทองเงิน ประธานกรรมการจัดการแข่งขันฯ กล่าวรายงาน พร้อมประกาศผลทีมชนะเลิศเจ้าเหรียญทอง การแข่งขันกีฬาบุคลากรมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ครั้งที่ ๗ ประจำปี ๒๕๕๔ “พิษณุโลกเกมส์” และเชิญผู้แทนทีมชนะเลิศเข้ารับถ้วยรางวัลเกียรติยศของอธิการบดีมหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย เข้ารับมอบจากประธานในพิธีฯ - ผศ.ดร.สุรพล สุยะพรหม ประธานพิธีฯ กล่าวปิดการแข่งขันฯ - พิธีกรประกาศ “นักกีฬาทั้งหมด ตรง ซ้ายหัน” เชิญธงการแข่งขันฯ ลงจากยอดเสา (วงโยธวาทิตบรรเลงเพลงมหาฤกษ์) พิธีกรประกาศ “นักกีฬาขวาหัน” - ขบวนรับธงการแข่งขันฯ ของเจ้าภาพ ครั้งที่ ๘ เข้าสู่สนาม - ผู้เชิญธงการแข่งขันลงจากยอดเสานำธงการแข่งขันฯ ส่งต่อ ดร.วิรัตน์ ภูทองเงิน - พิธีส่งมอบธงการแข่งขันฯ - พิธีกรประกาศ “นักกีฬาเข้าแถวเป็นวงกลมจับมือร้องเพลงสามัคคีชุมนุม” - พิธีกรประกาศ “นักกีฬาทั้งหมด ตรง” บรรเลงเพลงสรรเสริญพระบารมี
|
แหล่งข่าว : ส่วนเทคโนโลยีสารสนเทศ | ||
![]() ![]() |