![]() |
คณะอนุกรรมการคุรุสภา เข้าตรวจประเมินมาตรฐานหลักสูตร ๕ ปี ของคณะครุศาสตร์ | ||||||||||||||||||||||
วันที่ ๑๙/๐๖/๒๐๑๓ | เข้าชม : ๓๓๗๙ ครั้ง | |||||||||||||||||||||
คณะอนุกรรมการคุรุสภา เข้าตรวจประเมินมาตรฐานหลักสูตร ๕ ปี ของคณะครุศาสตร์ วิทยาลัยสงฆ์พุทธโสธรโดยมี พระปริยัติกิจวิธาน รักษาการผู้อำนวยการ เป็นประธานกล่าวต้อนรับคณะอนุกรรมการคุรุสภา นอกจากนี้ยังมี พระครูปลัดมารุต วรมงฺคโล คณบดีคณะครุศาสตร์ ผศ.ดร.สมชัย ศรีนอก หัวหน้าภาคหลักสูตรและการสอน และคณาจารย์คณะครุศาสตร์ จากส่วนกลาง ได้เข้าร่วมอำนวยความสะดวกด้วย ซึ่งกำหนดการตรวจของคณะอนุกรรมการคุรุสภา วันที่ 11 มิถุนายน 2556 ประเมินสภาพจริง วิทยาเขตอุบลราชธานี วันที่ 17 มิถุนายน 2556 ประเมินสภาพจริง วิทยาลัยสงฆ์พุทธโสธร วันที่ 1-3 กรกฎาคม 2556 ประเมินสภาพจริง 3 สถานที่ คือ วิทยาลัยสงฆ์นครลำปาง วิทยาลัยสงฆ์ลำพูน วิทยาเขตเชียงใหม่ ส่วนจัดการศึกษาที่คณะอนุกรรมการคุรุสภาได้ตรวจแล้วและได้ผ่านการเห็นชอบ รอคณะกรรมการคุรุสภารับรองเร็วๆนี้ คือ วิทยาเขตหนองคาย วิทยาลัยสงฆ์นครน่าน หน่วยวิทยบริการจังหวัดสกลนคร
|
แหล่งข่าว : วิทยาลัยสงฆ์พุทธโสธร มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย | ||
![]() ![]() |