![]() |
รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศเป็นประธานพิธีปลูกต้นไม้ ณ ศูนย์พัฒนาศาสนา | ||
วันที่ ๒๑/๐๖/๒๐๑๓ | เข้าชม : ๒๕๙๕ ครั้ง | |
เมื่อวันที่ ๑๕ มิถุนายน พ.ศ. ๒๕๕๖ เวลา ๑๐.๔๙ น. พระครูปลัดสุวัฒนวชิรคุณ (ไสว โชติโก) รองอธิการบดีฝ่ายกิจการต่างประเทศ ประธานดำเนินการโครงการอบรมพระธรรมทูตส่ายต่างประเทศรุ่นที่ ๑๙ ถวายเป็นพระราชกุศล ปฏิบัติหน้าที่แทนอธิการบดี มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย ร่วมกับคณาจารย์ เจ้าหน้าที่มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัย และพระธรรมทูตสายต่างประเทศรุ่นที่ ๑๙ เป็นประธานพิธีปลูกต้นสักนวมินทร์ และต้นจำปีสิรินธร เป็นที่ระลึก เนื่องในพิธีรับมอบกุฏิพระพรหมสิทธิ อนุสรณ์พระธรรมทูตสายต่างประเทศ รุ่นที่ ๑๙/๒๕๕๖ ณ ศูนย์พัฒนาศาสนา แค้มป์สน อำเภอเขาค้อ จังหวัดเพชรบูรณ์ ![]() |
แหล่งข่าว : กองวิเทศสัมพันธ์ | ||
![]() ![]() |